เมื่อวันที่ 1 เมษายน 2567 เวลา 13.00 น. มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม ร่วมสืบสานประเพณีสงกรานต์ พร้อมรดน้ำขอพรอาจารย์อาวุโสและผู้อาวุโสที่เคารพนับถือ ทำบุญสรงน้ำพระ ขบวนสงกรานต์วัฒนธรรมไทยสไตล์ 4 ภูมิภาค ภายในงานเฟ้นหาบุรุษ-สตรี (แต่งกายฉ่ำ ตรงตามธีม ดวงดีเป็นศรีศักดิ์) การประกวดเทพบุตรสงกรานต์ – นางสงกรานต์ ณ หอประชุมศรีวชิรโชติ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม
![](https://nurse.psru.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/434652576_897931632137375_2935457219441377817_n.jpg)